รีวิวงานโรงงานอุตสาหกรรมผลิตวอลล์เปเปอร์
![รีวิวงานโรงงานอุตสาหกรรมผลิตวอลล์เปเปอร์](https://www.maensri.ac.th/wp-content/uploads/2021/04/165329021_3078363925732682_4219936258962780468_n.jpg)
คุณชาตรี วะลัยศรี กับคุณสวัสดิ์ แสนสร้อย ได้สมัครและสอบไปทำงานที่ประเทศเกาหลี ในตำแหน่งอุตสาหกรรม และได้ทำงานในโรงงานเดียวกัน ซึ่งเป็นโรงงานทำวอลล์เปเปอร์ ส่งทั้งในประเทศและต่างประเทศ
ทำงานจันทร์-ศุกร์ หยุดเสาร์-อาทิตย์ ที่พักฟรี อาหารฟรี 3 มื้อ
มีโอทีบังคับทำวันละ 4 ชม. บางครั้งก็จะมีโอทีทำเสาร์-อาทิตย์ ด้วย
จะได้รับเงินเดือนหลังหักค่าใช้จ่ายแล้ว ประมาน 3,000,000 วอน ต่อเดือน หรือคิดเป็นเงินไทยประมาณ 81,600 บาท
![](https://www.maensri.ac.th/wp-content/uploads/2021/04/165787698_3078363865732688_823833103340188460_n.jpg)
![](https://www.maensri.ac.th/wp-content/uploads/2021/04/166143776_3078364162399325_7494186370765041864_n.jpg)
![](https://www.maensri.ac.th/wp-content/uploads/2021/04/165438464_3078364072399334_1335698482308047444_n.jpg)
![](https://www.maensri.ac.th/wp-content/uploads/2021/04/165263391_2783085465286450_5002096056630650740_n.jpg)
![](https://www.maensri.ac.th/wp-content/uploads/2021/04/165525083_3078363832399358_7869249656854826175_n.jpg)